ശബരിമല സന്നിധാനത്ത് പുലിയിറങ്ങി

ശബരിമല സന്നിധാനത്ത് പുലിയിറങ്ങി. വെള്ളിയാഴ്ച്ച പുലര്‍ച്ചെ പന്ത്രണ്ടരയോടെയാണ് പുലിയിറങ്ങിയത്. ബെയ് ലി പാലത്തിന് കുറുകെയാണ് തീര്‍ത്ഥാടകരേയും സുരക്ഷാ ജീവനക്കാരേയും വിറപ്പിച്ച്‌ പുലിയിറങ്ങിയത്.

ദേവസ്വം മെസ്സിലെ ഭക്ഷണാവശിഷ്ടങ്ങള്‍ ഭക്ഷിക്കാനായി പന്നികള്‍ കൂട്ടം വന്നെത്തുന്ന ഭാഗമാണ് പന്നിക്കുഴി. പുലി ഇവയെ ലക്ഷ്യമിട്ട് വന്നതാകാമെന്നാണ് പോലീസ് വിലയിരുത്തുന്നത്. തീര്‍ത്ഥാടന കാലയളവില്‍ ഇത് ആദ്യമായാണ് പ്രദേശത്ത് പുലിയുടെ സാന്നിധ്യം അറിയുന്നത്.

പുലിയെ പേടിച്ച സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പന്നിക്കുഴിക്ക് സമീപത്തുള്ള ദേവസ്വം ഭക്ഷണശാലയില്‍ അഭയം പ്രാപിക്കുകയായിരുന്നു. തുടര്‍ന്ന് അരവണ പ്ലാന്റിന് സമീപത്ത് ഡ്യൂട്ടിയിലുണ്ടായിരുന്ന കേന്ദ്ര സേനാംഗങ്ങളെത്തി ആകാശത്തേയ്ക്ക് നിറയൊഴിച്ച്‌ പുലിയെ കാട്ടിലേക്ക് തന്നെ തുരത്തുകയായിരുന്നു. മണ്ഡല – മകരവിളക്ക് കാലം അവസാനിച്ചശേഷം മാത്രമാണ് ഇതുവരെ പുലിയിറങ്ങിയിട്ടുള്ളത്.

Related Contents

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*