അതിര്‍ത്തിയില്‍ സേനയ്ക്ക് കരുത്തായി ഇസ്രേയേലിന്‍റെ സ്പൈക്ക് മിസൈല്‍

ഇന്ത്യയുടെ സേനയ്ക്ക് കരുത്തുപകരാനും ശത്രു ടാങ്കറുകളെ ഞൊടിയിടയില്‍ നശിപ്പിക്കാനും ശേഷിയുള്ള ഇസ്രയേല്‍ സ്പൈക്ക് മിസൈല്‍ പടിഞ്ഞാറന്‍ അതിര്‍ത്തിയില്‍ എത്തിയതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഇസ്രയേലിലെ സര്‍ക്കാര്‍ പ്രതിരോധ കമ്ബനി റാഫേല്‍ നിര്‍മിക്കുന്ന സ്പൈക് ആന്റി ടാങ്ക് ഗൈഡഡ് മിസൈലുകളാണ് (എ.ടി.ജി.എം) സേന അതിര്‍ത്തിയില്‍ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്നത്.

പുല്‍വാമ ഭീകരാക്രമണത്തിന് തിരിച്ചടിയായി ഇന്ത്യ ബലാക്കോട്ടില്‍ നടത്തിയ ആക്രമണത്തിന് ശേഷമാണ് സ്പൈക്ക് മിസൈലുകളുടെ അഭാവം പ്രതിരോധ വകുപ്പ് തിരിച്ചറിഞ്ഞത്.  സൈനികര്‍ക്ക് കൈയില്‍ കൊണ്ടുപോകാവുന്ന ‘ഫയര്‍ ആന്‍ഡ് ഫൊര്‍ഗെറ്റ്’ ഇനത്തില്‍പ്പെട്ട മിസൈലാണ് സ്പൈക്ക്. ടാങ്ക് ഉള്‍പ്പെടെ ചലിക്കുന്ന വസ്തുക്കളെ തകര്‍ക്കാന്‍ ശേഷിയുള്ള മിസൈല്‍ തൊടുത്ത ശേഷം സൈനികന് വളരെ വേഗം സുരക്ഷിത സ്ഥാനത്തേക്ക് മാറാന്‍ കഴിയും.

Related Contents

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*