എന്‍.ഡി.തിവാരി അന്തരിച്ചു..

മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവും ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രിയുമായ എന്‍.ഡി.തിവാരി അന്തരിച്ചു. ഇന്ന് 93 വയസ് അദ്ദേഹത്തിന് പൂര്‍ത്തിയായിരുന്നു.മസ്തിഷ്‌കാഘാതത്തെ തുടര്‍ന്ന് ഡല്‍ഹിയിലെ ആശുപത്രിയില്‍ ചികിത്സയിലിരിക്കെയാണ് അന്ത്യം.മുന്‍ കേന്ദ്ര വിദേശകാര്യ മന്ത്രിയായ തിവാരി ഉത്തര്‍പ്രദേശ്, ഉത്തരാഖണ്ഡ് സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ മുഖ്യമന്ത്രിയുമായിരുന്നു. രണ്ട് സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ മുഖ്യമന്ത്രിയായ ഒരേ ഒരു ഇന്ത്യക്കാരനും തിവാരിയാണ്.

ആന്ധ്രാപ്രദേശ് ഗവര്‍ണറായും സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു.1994ല്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് വിട്ട ശേഷം അര്‍ജുന്‍ സിംഗിനൊപ്പം കോണ്‍ഗ്രസ് (തിവാരി)​ എന്ന പാര്‍ട്ടി രൂപീകരിച്ചു. എന്നാല്‍,​ പിന്നീട് സോണിയാ ഗാന്ധി കോണ്‍ഗ്രസ് അദ്ധ്യക്ഷയായപ്പോള്‍ തിരികെ പാര്‍ട്ടിയിലെത്തി.
2009 ല്‍ 86ആം വയസില്‍ ആന്ധ്രാപ്രദേശ് ഗവര്‍ണറായിരിക്കെ ലൈംഗികാരോപണത്തെ തുടര്‍ന്ന് സ്ഥാനം രാജിവച്ചു.

Related Contents

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*