ക്രിമിനല്‍ കേസ് പ്രതികളുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് യോഗ്യത : വിലക്കാന്‍ കോടതിക്ക് സാധിക്കില്ല,പാര്‍ലമെന്‍റാണ് ക്രിമിനലുകളെ മാറ്റിനിര്‍ത്തേണ്ടത്…

ക്രിമിനല്‍ കേസില്‍പ്പെട്ടവരെ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ അയോഗ്യരാക്കാനാകില്ലെന്ന് സുപ്രീം കോടതി. ചീഫ് ജസ്റ്റീസ് അധ്യക്ഷനായ ഭരണഘടനാ ബെഞ്ചിന്‍റേതാണ് വിധി. കുറ്റപത്രത്തില്‍ പ്രതി ചേര്‍ക്കപ്പെട്ടയാള്‍ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ മത്സരിക്കുന്നത് വിലക്കാന്‍ കോടതിക്ക് സാധിക്കില്ല. പാര്‍ലമെന്‍റാണ് ക്രിമിനലുകളെ മാറ്റിനിര്‍ത്തേണ്ടത്.

വിലക്ക് ആവശ്യമെങ്കില്‍ സര്‍ക്കാരിന് നിയമനിര്‍മാണം നടത്താം.ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പും മൂന്നു സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പും അടുത്തിരിക്കെയാണ് സുപ്രീം കോടതിയുടെ നിര്‍ണായക വിധിയുണ്ടായിരിക്കുന്നത്. നിലവില്‍ ക്രിമിനല്‍ കേസില്‍ ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടാല്‍ രാഷ്ട്രീ‍യക്കാര്‍ക്ക് തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ മത്സരിക്കുന്നതിന് ആറു വര്‍ഷത്തെ വിലക്കാണ് ഉണ്ടായിരുന്നത്.

Related Contents

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*