സ്‌കൂള്‍ ബസുകളില്‍ ജി.പി.എസ് സംവിധാനം നിര്‍ബന്ധമാക്കി…

സംസ്ഥാനത്തെ സ്‌കൂള്‍ ബസുകളില്‍ ജി.പി.എസ് സംവിധാനം നിര്‍ബന്ധമാക്കി ഗതാഗത വകുപ്പ് . ഒക്ടോബര്‍ ഒന്നുമുതല്‍ ഈ നിയമം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുമെന്നും, ഈ സംവിധാനമില്ലാത്ത സ്‌കൂള്‍ വാഹനങ്ങള്‍ നിരത്തിലിറങ്ങാന്‍ അനുവദിക്കില്ലെന്നും ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് കമ്മീഷണര്‍  വ്യക്തമാക്കി.

ഈ സംവിധാനം നിലവില്‍ വരുന്നതോടെ സ്‌കൂള്‍ ബസുകളുടെ വേഗവും അതുപോലെ തന്നെ കുട്ടികളെ കുത്തിനിറച്ച്‌ കൊണ്ടു പോകുന്നുണ്ടോ എന്നതും മറ്റും ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് അധികൃതര്‍ക്ക് തത്സമയം ഓഫീസില്‍ ഇരുന്ന് നീരിക്ഷിക്കാനും ഉടനെ തന്നെ നടപടി എടുക്കാനുമാകും. വാഹനം നാല്‍പത് ഡിഗ്രിയില്‍ അധികം ചെരിഞ്ഞാല്‍ അപായ സന്ദേശം കണ്‍ട്രോള്‍ റൂമില്‍ ലഭ്യമാക്കാനുള്ള ടില്‍റ് സംവിധാനവും ഇതിന്റെ കൂടെ ഏര്‍പ്പെടുത്തും.

Related Contents

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*