ലഡാക്കില്‍ ചൈന അതിക്രമിച്ചു കയറി…

യഥാര്‍ത്ഥ നിയന്ത്രണരേഖയില്‍ ചൈനയുടെ അതിക്രമിച്ചു കയറ്റം വീണ്ടും. ലഡാക്കിലെ ഡെംചോക്ക് സെക്ടറിലാണ് ചൈനയുടെ സൈന്യമായ പീപ്പിള്‍സ് ലിബറേഷന്‍ ആര്‍മി കടന്നുകയറിയതും അഞ്ച് ടെന്റുകളും സ്ഥാപിച്ചതും. ജൂലായ് ആദ്യവാരമായിരുന്നു സംഭവം. കാലിമേയ്ക്കുന്നവരേയും കൊണ്ടാണ് സൈനികര്‍ എത്തിയത്.

പി.എല്‍.എയുടെ നീക്കം ശ്രദ്ധയില്‍പെട്ടതിനെ തുടര്‍ന്ന് ഇന്ത്യന്‍ സൈന്യം അവരോട് തിരിച്ചു പോകാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇതിനായി കൊടി ഉയര്‍ത്തിക്കാണിക്കുകയും ചെയ്തു. പ്രോട്ടോക്കോള്‍ പ്രകാരം ഇതാണ് ചെയ്യേണ്ടത്. തുടര്‍ന്ന് ഛെര്‍ദോംഗ് – നെര്‍ലോംഗ് മേഖലയിലെ മൂന്ന് ടെന്റുകള്‍ അവര്‍ അഴിച്ചുമാറ്റി. എന്നാല്‍ ശേഷിക്കുന്ന രണ്ട് ടെന്റുകളില്‍ ഇപ്പോഴും സൈനികരുടെ സാന്നിദ്ധ്യമുണ്ടെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്.

Related Contents

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*