‘നല്ല സ്ത്രീകള്‍ ഇതൊന്നും പറയില്ല എന്നു പറയുന്നവരോട് സജിത മഠത്തില്‍ ചോദിക്കുന്നത് ഇതാണ്..? മറുപടി പറയൂ….

തരംഗമായ മീ ടൂ ക്യാംപൈനിന്റെ ഭാഗമായി തുറന്നു പറച്ചില്‍ നടത്തിയതും പിന്തുണ നല്‍കിയതുമായ പുരുഷ സുഹൃത്തുക്കള്‍ക്ക് നന്ദി സജിത മഠത്തില്‍ പറയുന്നു. എന്നാല്‍ സ്ത്രീ ലൈംഗികത തുറന്നു പറയുന്നതിനെ പേടിയോടെ കാണുന്ന സമൂഹത്തില്‍, നല്ല സ്ത്രീകള്‍ ഇതൊന്നും പറയില്ല എന്നു പറയുന്നവരോട് നിങ്ങള്‍ തൊട്ടടുത്തു നില്‍ക്കുന്ന സ്ത്രീയുടെ മനസ്സ് ഇന്നുവരെ യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ അറിയാന്‍ ശ്രമിച്ചിട്ടുണ്ടാവില്ലയെന്നു സജിത. തന്റെ ഫേസ് ബോക്ക് പോസ്റ്റിലാണ് സജിത ഇത് പറയുന്നത്.

ഒന്നാം പ്രതിയാകുന്നതോടെ പലതും തുറന്നു പറയാനൊരുങ്ങി ദിലീപ്; വമ്പന്മാരുടെ ക്വട്ടേഷന്‍ തനിക്ക് നേരെ ഉണ്ടാകുമെന്ന് ഭയന്ന് ‘തണ്ടര്‍ ഫോഴ്സി’നെ സുരക്ഷ ഏല്‍പ്പിച്ച്‌ താരത്തിന്‍റെ…

സജിത മഠത്തില്‍ ഫേസ് ബുക്ക് പോസ്റ്റ്;

നന്ദി എന്റെ പുരുഷ സുഹൃത്തുക്കള്‍ക്ക്.

അവരില്‍ വലിയൊരു പങ്കു പേരും #Metoo വിലൂടെ ഞങ്ങള്‍ പറയാന്‍ ഉദ്ദേശിച്ച വിഷയത്തിന്റെ ഗൗരവം മനസ്സിലാക്കി. ആണ്‍ കുട്ടികളുടെ ജീവിതത്തിലും ചെറുപ്പകാലത്ത് സമാനമായ കഥകളുണ്ടെന്ന് നമ്മെ അറിയിച്ചു. അതെ കുട്ടികള്‍ക്കു മേലുള്ള അതിക്രമങ്ങളില്‍ ആണ്‍ പെണ്‍ വിത്യാസമില്ല. സ്ത്രീകളുടെ ജീവിതത്തിലത് മരണം വരെ പിന്തുടരുന്നു എന്നു മാത്രം.

അതെ ഇത് തുറന്നു പറച്ചിലിന്റെ കാലമാണ് ലോകത്തെല്ലാമുള്ള സ്ത്രീകള്‍ക്ക് , ഒരു സ്ത്രീക്ക് ഇത്തരം ഒരു ചെറിയ കാര്യം പോലും ഭര്‍ത്താവിനോടു പോലും തുറന്നു പറയുന്നത് അത്ര എളുപ്പമുള്ള കാര്യമല്ല. പേടി കൊണ്ടല്ല .. ആ ഓര്‍മ്മകളില്‍ പോലും അവളുടെ ഉള്ളു വിറക്കും. അപമാനം കൊണ്ട് ചുരുങ്ങും . സ്വയം അടക്കി മാറാരോഗങ്ങള്‍ തന്നെ വരുത്തിവെക്കും. ഇവിടെ വന്ന് നല്ല സ്ത്രീകള്‍ ഇതൊന്നും പറയില്ല എന്നു പറയുന്നവരോട് ഒരു കാര്യം മാത്രം പറയട്ടെ .. നിങ്ങള്‍ തൊട്ടടുത്തു നില്‍ക്കുന്ന സ്ത്രീയുടെ മനസ്സ് ഇന്നുവരെ യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ അറിയാന്‍ ശ്രമിച്ചിട്ടുണ്ടാവില്ല. ഇത്തരം ഒരു അനുഭവം ഇല്ലാത്ത ഒരു സ്ത്രീ പോലും കേരളത്തിലുണ്ടായില്ല. സ്ത്രീ ലൈംഗിക അക്രമങ്ങളിലൂടെ കടന്നു പോയി എന്നു പറയുമ്ബോള്‍ അത് മറ്റൊരു കമ്ബി’ കഥകളായി തോന്നുന്നുവെങ്കില്‍ നിങ്ങളില്‍ ഞാന്‍ ഇടവഴിയില്‍ പതിഞ്ഞു നിന്ന് ആക്രമിക്കുന്ന, ലേഡീസ് ഹോസ്റ്റലിന്റ മുമ്ബിലെ അരണ്ട വെളിച്ചത്തില്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്ബില്‍ തന്റെ നഗ്നത പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്ന പുരുഷനെ കാണുന്നു. ഒരു അപരിചിതനായ വഷളന്‍ . ഇതാ ഇവളുടെ പാവാട നീക്കിയേ മുലയില്‍ പിടിച്ചേ എന്നു തലക്കെട്ട് ഇട്ട് വായന വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന മാധ്യമങ്ങളും പുതിയ കാലത്തെ ഈ വര്‍ഗ്ഗത്തെ തന്നെയാണ് ഓര്‍മ്മപ്പെടുത്തുന്നത്. അവരും ഈ വിഷയത്തില്‍ സ്ത്രീക്ക് ഒപ്പം നില്‍ക്കുന്നില്ല.

എന്നാല്‍ ആര്‍ജ്ജവമുള്ള കുറെ ആണ്‍ സുഹുത്തുക്കള്‍ എനിക്കുണ്ടെന്ന് ഈ അവസരം എന്നെ ബോദ്ധ്യപ്പെടുത്തി. അവര്‍ ഏറെ ഗൗരവത്തോടെ ഈ സ്ത്രീ തുറന്നു പറച്ചിലുകളെ കണ്ടു, ചേര്‍ന്നു നിന്നു.. നന്ദി ഏറെ നന്ദി.

‘120 കോടി ജനങ്ങളില്‍ 120 പേര്‍ സമ്പന്നരാകുന്നതിനെയല്ല വികസനം എന്നു വിളിക്കേണ്ടത്’; ;മെര്‍സലിനെ’ വിമര്‍ശിച്ച ബിജെപിക്ക് കിടിലന്‍ മറുപടിയുമായി….

താഴെ Arun T Vijayan ന്റ കുറിപ്പ്
#metoo കാമ്ബെയ്നിംഗിനെതിരായ പ്രതികരണങ്ങള്‍ക്ക് പിന്നില്‍ രണ്ട് വിധത്തിലുള്ള ചിന്താഗതികളാണുള്ളതെന്ന് എനിക്ക് തോന്നുന്നു. ഒന്ന്, സ്ത്രീകളുടെ തുറന്നുപറച്ചിലില്‍ അങ്കലാപ്പും ആശങ്കയും പേടിയും തോന്നുന്നവരുടെ പ്രതികരണങ്ങള്‍. സ്ത്രീകള്‍ തുറന്നു പറയാന്‍ തയ്യാറായാല്‍ അഴിഞ്ഞു വീഴുന്നതേയുള്ളൂ ഇവിടുത്തെ ഏതൊരാണിന്റെയും മാന്യതയുടെ മുഖംമൂടിയെന്നതാണ് അതിന് കാരണം. രണ്ട്, ലൈംഗിക ചൂഷണമെന്നാല്‍ ലൈംഗിക ബന്ധമാണെന്ന തെറ്റിദ്ധാരണ. ലൈംഗിക ചൂഷണത്തിന് വിധേയരായിട്ടുണ്ടെന്ന് തുറന്നു പറയുന്ന സ്ത്രീകളെല്ലാവരും റേപ്പ് ചെയ്യപ്പെടുകയോ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിന് നിര്‍ബന്ധിക്കപ്പെടുകയോ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന തോന്നലാണ് അതിന് കാരണം. അതിനാലാണ് സജിത മഠത്തിലിന്റെ പോസ്റ്റിന് കീഴില്‍ പരിചതരും അപരിചതരുമായ പുരുഷന്മാര്‍ നിന്നെ ലൈംഗികമായി ചൂഷണം ചെയ്തിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ നിന്റെ തൊഴിലെന്താണെന്ന് മനസിലായി എന്ന് പറയാനുള്ള മാനസിക അവസ്ഥയുണ്ടാകുന്നത്. ബസില്‍, നടുറോഡില്‍ ഒരു ഉരസലില്‍ നിന്നുപോലും ലൈംഗിക തൃപ്തി തേടുന്നവര്‍ അതും ലൈംഗിക ചൂഷണം തന്നെയാണെന്ന് മനസിലാക്കുന്നില്ല എന്നതാണ് സത്യം. എന്തിന് സജിത ചേച്ചിയുടെ പോസ്റ്റിന് കീഴിലെ ആ കമന്റ് പോലും ഒരു ലൈംഗിക ചൂഷണമാണ്. ഈ കാമ്ബെയ്നിംഗിന്റെ ഭാഗമായ സ്ത്രീകളുടെ പോസ്റ്റുകള്‍ക്ക് താഴെയുള്ള കമന്റുകള്‍ പരിശോധിച്ചാല്‍ മാത്രം മതി ഇവിടുത്തെ ആണധികാരത്തിന്റെ സദാചാരക്കുരു പൊട്ടുന്നത് കാണാം.

Related Contents

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*