പ്രിയദര്‍ശന്‍റെ വാക്ക് കേട്ടില്ല, മോഹന്‍ലാല്‍ ചിത്രം പരാജയപ്പെട്ടത് തന്‍റെ ഈഗോ കാരണമെന്ന് സത്യന്‍ അന്തിക്കാട്..!

മോഹന്‍ലാലിനെ നായകനാക്കി സത്യന്‍ അന്തിക്കാട് സംവിധാനം ചെയ്ത് 1994 ല്‍ റിലീസ് ചെയ്ത ചിത്രമാണു പിന്‍ഗാമി. പിന്നീടു യുവതലമുറ ഏറ്റെടുത്ത ചിത്രത്തിന് അന്ന് അര്‍ഹിക്കുന്ന പ്രധാന്യം കിട്ടിയിരുന്നില്ല. എന്നാല്‍ ആ ചിത്രം പരാജയപ്പെട്ടതു തന്റെ ഒരു തെറ്റായ തീരുമാനം കൊണ്ടാണ് എന്നു സത്യന്‍ അന്തിക്കാട് അടുത്ത കാലത്ത് ഒരു അഭിമുഖത്തില്‍ വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

200 ന്‍റെ നോട്ട് നാളെത്തന്നെ ഇറക്കുമെന്ന് ആര്‍ബിഐ; 2000 ന്‍റെ നോട്ടിന് സംഭവിക്കുന്നത്; അറിയേണ്ട കാര്യങ്ങള്‍..

പ്രിയദര്‍ശന്‍ മോഹന്‍ലാല്‍ കൂട്ടു കെട്ടില്‍ എത്തിയ തേന്മാവിന്‍ കൊമ്ബത്ത് എന്ന ചിത്രത്തിനൊപ്പമാണു പിന്‍ഗാമിയും തിയേറ്റില്‍ എത്തിയത്. തേന്മാവിന്‍ കൊമ്ബത്തിനൊപ്പം പിന്‍ഗാമി റിലീസ് ചെയ്യേണ്ട എന്നും കുറച്ചു മുന്നോട്ട് നീട്ടി വച്ചോളു എന്നും പ്രിയദര്‍ശന്‍ സത്യന്‍ അന്തിക്കാടിനോടു പറഞ്ഞിരുന്നു. പക്ഷേ എന്റെ ഈഗോ കാരണം ഞാന്‍ അതു കേട്ടില്ല. എന്തു കൊണ്ട് എന്റെ സിനിമ തേന്മാവിന്‍ കൊമ്ബത്തിനൊപ്പം റിലീസ് ചെയ്തുകൂടാ എന്നായി ഞാന്‍. പക്ഷേ വര്‍ഷങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ എനിക്കു മനസിലായി എന്റെ തീരുമാനം തെറ്റായിരുന്നു എന്ന്. അന്നു പ്രിയന്‍ പറഞ്ഞതു കേള്‍ക്കാമായിരുന്നു എന്ന് സത്യന്‍ അന്തിക്കാട് പറയുന്നു.

പിന്‍ഗാമി പരാജയപ്പെട്ടപ്പോള്‍ അത് ഒരുപാട് വേദനയുണ്ടാക്കി. ഞങ്ങള്‍ക്ക് ചിത്രത്തെക്കുറിച്ച്‌ നല്ല ആത്മവിശ്വാസം ഉണ്ടായിരുന്നു. കുമാരേട്ടന്‍ പറയാത്ത കഥ എന്നു പേരുള്ള രഘുനാഥ് പലേരിയുടെ ഒരു ചെറുകഥയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയായിരുന്നു സിനിമ. ഒരു കുറ്റകൃത്യവും അന്വേഷണവുമെല്ലാം ആസൂത്രണം ചെയ്യപ്പെട്ടെങ്കിലും പിന്‍ഗാമി ഒരു ആക്ഷന്‍ ചിത്രമായിരുന്നില്ല. ഒരു ഇരുണ്ട ചിത്രമായിരുന്നു അത്.

ഒരു മോശം തീരുമാനം കൊണ്ട് സിനിമ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്ന് ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു. പ്രിയദര്‍ശന്റെ തെന്മാവിന്‍ കൊമ്ബത്തിനൊപ്പമാണ് ചിത്രം പുറത്തിറക്കിയത്. തേന്മാവിന്‍ കൊമ്ബത്തിനൊപ്പം പിന്‍ഗാമി റിലീസ് ചെയ്യേണ്ട എന്നും കുറച്ചു മുന്നോട്ട് നീട്ടി വച്ചോളു എന്നും പ്രിയദര്‍ശന്‍ സത്യന്‍ അന്തിക്കാടിനോടു പറഞ്ഞിരുന്നു. ഞാന്‍ വിചാരിച്ചത്, ഹേയ്, പ്രിയന്റെ സിനിമയുടെ റിലീസ് മാറ്റാന്‍ എന്തുകൊണ്ട് കഴിയുന്നില്ല?.

പിന്‍ഗാമിയില്‍ അച്ഛന്റെ കൊലപാതകം കുമാരേട്ടന്‍ (തിലകന്‍) എന്ന കാഴ്ചപ്പാടില്‍ നിന്ന് അകലമുണ്ട്. അകലെയുള്ള കുറ്റിച്ചെടികള്‍ ഒളിപ്പിച്ചുവരുന്നു, കുഞ്ഞിന്റെ കരച്ചില്‍. തീ പടര്‍ന്ന മനുഷ്യന്റെ ഒരു ഷോട്ടിന് വേണ്ടി കഷ്ടപ്പെട്ട് പോയി എങ്കിലും ആ രംഗം വളരെ സ്വാധീനം ഉണ്ടാക്കിയെന്നാണ് വിശ്വാസം. ഓരോ ഷോട്ടും ഞാന്‍ എന്റെ ക്യാമറാമാന്റെ കൂടെ ചര്‍ച്ച ചെയ്താണ് ചിത്രീകരിച്ചത്. സാങ്കേതിക ഇടപെടലുകളെ തങ്ങളുടെ ജോലിയുടെ ഇടപെടലിനേക്കാള്‍ മികച്ച രീതിയില്‍ വിശ്വസിക്കാനാകുമെന്ന് ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.

Related Contents

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*