ലെനോവോയുടെ ലാപ്ടോപ്പുകള്‍ ഇനി ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മ്മിക്കും!!

380081-lenovo-ideapad-z500-59-356348ഇനി മുതല്‍ ലെനോവോയുടെ ലാപ്ടോപ്പുകള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മ്മിക്കാനൊരുങ്ങുന്നു. ലാപ്ടോപ്പുകള്‍ തദ്ദേശീയമായി നിര്‍മിച്ച്‌ മേക്ക് ഇന്‍ ഇന്ത്യ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാകാനാണ് ലെനോവോ ശ്രമിക്കുന്നത്. പോണ്ടിച്ചേരിയിലുള്ള പ്ലാന്റില്‍ ഇപ്പോള്‍ ഡെസ്ക് ടോപ്പുകള്‍ നിര്‍മിക്കുന്നുണ്ട്.ചെന്നൈ പ്ലാന്റില്‍ ലാപ്ടോപ്പുകള്‍ ഇതിനോടകം നിര്‍മിച്ചു തുടങ്ങിയിട്ടുമുണ്ട്. 2015ല്‍ കമ്പനിയുടെ സിഇഒയും ചെയര്‍മാനുമായ യാംഗ് യുവാന്‍ക്വിംഗ് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുമായി ഇതു സംബന്ധിച്ച്‌ ചര്‍ച്ച നടത്തിയിരുന്നു.രാജ്യത്തെ കംപ്യൂട്ടര്‍ മേഖലയില്‍ ഏറ്റവും വലിയ മൂന്നാമത്തെ വിതരണക്കാരാണ് ലെനോവോ.ഇന്ത്യയില്‍ ഉത്പാദനം വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നതുവഴി ചൈനയില്‍നിന്നുള്ള ഇറക്കുമതി കുറച്ച്‌ വില്‍പന കൂടുതല്‍ സുഗമമാക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നാണ് കമ്പനിയുടെ പ്രതീക്ഷ. ചൈനീസ് മൊബൈല്‍ കമ്പനിയായ ഹുവായിയും തങ്ങളുടെ ഉല്‍പ്പാദനം ഇന്ത്യയിലേയ്ക്ക് മാറ്റാന്‍ തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Related Contents

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*