യെമന്‍ ഇരകളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും നിരപരാധികളെന്നു യു.എന്‍

yeman
യെമന്‍ആഭ്യന്തരസംഘര്‍ഷത്തിന്റെ ഇരകളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും നിരപരാധികളെന്നു ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ. സാധാരണക്കാരെ യുദ്ധത്തിന്റെ ഇരയാക്കിയതില്‍ ഇരു വിഭാഗത്തിനും തുല്യ ഉത്തരവാദികളാണെന്ന് യുഎന്‍ മനുഷ്യാവകാശ വിഭാഗം വ്യക്തമാക്കി. യമനില്‍ ആഭ്യന്തരസംഘര്‍ഷത്തിന്റെ ഇരകളാകുന്നത് സാധാരണക്കാരാണെന്ന വാദവുമായി സന്നദ്ധ സംഘടനകള്‍ രംഗത്ത് വന്നതിന് പിന്നാലെയാണ് ഇത് സാധൂകരിക്കുന്ന കണക്കുമായി ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ രംഗത്തെത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഇതുവരെ കൊല്ലപ്പെട്ട 600 പേരില്‍ പകുതിയിലധികവും സാധാരണക്കാരാണെന്ന് യു.എന്‍ മനുഷ്യാവകാശ സുരക്ഷാ വിഭാഗം അസിസ്റ്റന്റ് സെക്രട്ടറി ജനറല്‍ ഐവാന്‍ സിമനോകോവിക് വ്യക്തമാക്കി.  പ്രതിയോഗികള്‍ക്കെതിരായ യുദ്ധത്തില്‍ സാധാരണക്കാരെ ഒഴിവാക്കാന്‍ ഇരുകൂട്ടരും ശ്രമിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു. യെമന്‍

Related Contents

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*